

GAZETI LA SERIKALI Na. 577 la tarehe 11/8/2023

SHERIA YA MAJISAFI NA USAFI WA MAZINGIRA,  
(SURA YA 272)

**AMRI**

*(Imetengenezwa chini ya Kifungu cha 29 (1) (d))*

AMRI ZA KUREKEBISHA BEI ZA HUDUMA ZA MAJI ZA MAMLAKA YA MAJI SAFI NA USAFI WA MAZINGIRA DODOMA (“DODOMA WSSA”), YA YA MWAKA 2023

Kichwa cha Agizo

1. Amri hizi zitajulikana kama Amri za Kurekebisha Bei za Huduma za Maji za Mamlaka ya Maji safi na Usafi wa Mazingira Dodoma (“Dodoma WSSA”), ya Mwaka 2023.

Marekebisho ya B

2. Bei za maji safi na usafi wa mazingira za Dodoma WSSA zinarekebishwa kulingana na Jedwali la Kwanza.

Masharti

3. Bei zilizoidhinishwa katika Amri hii zitaambatana na masharti yafuatayo;

- (a) Mnamo au kabla ya tarehe 30 Septemba 2023, Dodoma WSSA itawasilisha EWURA mpango wake wa biashara uliopitiwa upya kwa kuzingatia bei zilizoidhinishwa na mpango wa utekelezaji wa masharti ya Amri hili;
- (b) Mnamo au kabla ya tarehe 30 Septemba 2023, Dodoma WSSA itawasilisha EWURA mkataba wa huduma kwa mteja uliopitiwa upya kwa kuzingatia bei zilizoidhinishwa na viwango vya huduma vilivyooneshwa kwenye mpango biashara;
- (c) Dodoma WSSA, kwa kutumia mapato yatokanayo na bei zilizoidhinishwa, itatekeleza miradi iliyoainishwa katika

Jedwali la Pili la Amri hili.

- (d) Kabla ya kutoa ankara kwa mara ya kwanza kwa ajili ya matumizi ya bei na ada zilizoainishwa kwenye Amri hili, Dodoma WSSA itawasilisha ushahidi kwa EWURA kuwa iliwaarifu wateja wake na kutoa elimu ya kutosha kwa wadau wake kama vile viongozi wa serikali na vyama vya siasa, viongozi wa dini, wateja wake na wadau wengine, kuhusu mabadiliko ya bei za huduma zake;
- (e) Dodoma WSSA itafikia viashiria vya utendaji kama ilivyooneshwa kwenye Jedwali la Tatu;
- (f) Dodoma WSSA kwa kila mwaka kama sehemu ya taarifa yake ya utendaji ya mwaka, itawasilisha taarifa ya utekelezaji wa masharti yaliyopo kwenye Agizo la Bei na kila kifungu cha gharama katika mahitaji ya fedha yaliyoidhinishwa kama yalivyoainishwa katika Jedwali la Nne;
- (g) Katika kuhakikisha kunakuwepo na huduma endelevu ya maji hususan kipindi cha kiangazi, Dodoma WSSA inaelekezwa kuandaa na kutekeleza mpango wa kuvuna maji ya mvua;
- (h) Ifikapo 30 June 2026 Dodoma WSSA itafanya ukaguzi wa utekelezaji wa Mpango wa biashara na Mkataba wa huduma kwa wateja wake kama inavyohitajika kwenye Kanuni za Utoaji Leseni na Ubora wa Huduma za Mwaka 2020 na kuwasilisha taarifa EWURA; na
- (i) Dodoma WSSA itaendelea kuwasilisha EWURA taarifa zake za fedha na utendaji kwa mujibu wa matakwa ya EWURA. Taarifa hizi zitatumwa na EWURA katika kufanya tathmini ya utendaji wa Dodoma WSSA ikilinganishwa na mamlaka nyingine za majisafi na usafi wa mazingira na

*Amri Za Kurekebisha Bei Za Huduma Za Maji Za Mamlaka ya Maji Safi Na Usafi wa Mazingira Dodoma (“Dodoma Wssa”)*

*Tangazo la Serikali Na.577 (Linaendelea.)*

uboreshaji wa huduma zake.

TS.Na. 425  
la 2019

4. Amri hii inafuta Amri ya Mamlaka ya Maji Safi na Usafi wa Mazingira ya Kurekebisha Bei za Huduma za Maji na Usafi wa Mazingira ya mwaka 2019.

MAJEDWALI

JEDWALI LA KWANZA

*(Limetengenezwa chini ya aya ya 2)*

BEI, ADA NA TOZO ZILIZOIDHINISHWA

Jedwali Namba 1(a): Bei za Maji za Sasa na Zilizoidhinishwa (Shilingi kwa Mita ya Ujazo)

Kundi la Wateja	Matumizi	Bei ya Sasa	Bei Zilizoidhinishwa		
		2022/23	2023/24	2024/25	2025/26
Majumbani	Matumizi 1 (0-5)	1,170	1,510	1,650	1,858
	Matumizi 2 (Juu ya 5)	1,300			
Taasisi		1,620	1,880	2,050	2,316
Biashara		1,660	1,930	2,100	2,373
Viwanda		1,660	1,930	2,100	2,373
Maghati		600	1,000	1,500	1,500
Wateja Wakubwa		1,800	2,000	2,060	2,100
Wastani Wa Bei		1,400	1,627	1,777	2,001
Watani wa Bei zilizokotolewa			1,628	1,774	2,001

Jedwali Namba 1(b): Bei ya Sasa na Zilizoidhinishwa ya Uunganishaji Mpya wa Maji na Majitaka (Tshs /Maunganisho)

Kundi la Wateja	Bei ya Sasa	Bei Zilizoidhinishwa		
	2022/23	2023/24	2024/25	2025/26

*Amri Za Kurekebisha Bei Za Huduma Za Maji Za Mamlaka ya Maji Safi Na Usafi wa Mazingira Dodoma (“Dodoma Wssa”)*

*Tangazo la Serikali Na.577 (Linaendelea.)*

Majumbani	Asilimia 20 ya Gharama za Maunganisho	26,000	26,000	26,000
Taasisi		26,000	26,000	26,000
Biashara		26,000	26,000	26,000
Viwanda		26,000	26,000	26,000

Jedwali Namba 1(c): Bei ya Sasa ya na Zilizoidhinishwa ya Maunganisho ya Maji (Tshs/Maunganisho)

Kundi la Wateja	Bei ya Sasa	Bei Zilizoidhinishwa		
	2022/23	2023/24	2024/25	2025/26
Majumbani	15,000	25,000	25,000	25,000
Taasisi	15,000	30,000	30,000	30,000
Biashara	15,000	30,000	30,000	30,000
Viwanda	15,000	30,000	30,000	30,000
Magati	15,000	30,000	30,000	30,000

Jedwali Namba 1(d): Bei za Maji Taka za Sasa na Zilizoidhinishwa (Tshs/m<sup>3</sup>)

Kundi la Wateja	Bei ya Sasa	Bei Zilizoidhinishwa		
	2022/23	2023/24	2024/25	2025/26
Majumbani	Asilimia 40 ya Usambazaji Maji (Metered Water)	Asilimia 40 ya Usambazaji Maji (Metered Water)		
Taasisi				
Biashara				
Viwanda				

Jedwali Namba 1(e): Bei za Sasa na Zilizoidhinishwa za Kuondoa Majitaka (Tshs/Safari 6m<sup>3</sup>)

Kundi la Wateja	Bei ya Sasa	Bei Zilizoidhinishwa		
	2022/23	2023/24	2024/25	2025/26
Majumbani	60,000	100,000	120,000	140,000
Zisizo za Majumbani	75,000	115,000	130,000	145,000

Jedwali Namba 1(f): Bei za Sasa na Zilizoidhinishwa za Kuondoa Maji Taka (Tshs/m<sup>3</sup>)

Kundi la Wateja	Bei ya Sasa	Bei Zilizoidhinishwa		
	2022/23	2023/24	2024/25	2025/26
Umwagaji wa Maji Taka	1,000	1,000	1,250	1,500

*Amri Za Kurekebisha Bei Za Huduma Za Maji Za Mamlaka ya Maji Safi Na  
Usafi wa Mazingira Dodoma (“Dodoma Wssa”)*

*Tangazo la Serikali Na.577 (Linaendelea.)*

JEDWALI LA PILI

*(Limetengenezwa chini ya 3(c))*

MIRADI ITAKAYOTEKELEZWA (KIASI SHILINGI MILIONI)

Na.	Maelezo ya Mradi	2023/24	2024/25	2025/26
1	Uchimbaji na ufungaji wa Pampu 10-kwa mwaka zenye uwezo kuanzia 20m <sup>3</sup> /saa, Casings za DN 150mm. excavation and backfilling of trenches within and off-grid area	1,731.39	1,923.70	2,266.97
2	Ununuzi wa GPS 8, simu 48 na programu ya GIS	35.00	5.00	5.00
3	Ununuzi wa DN 15 mita za maji za malipo ya kabla daraja C (8,400 pcs kwa mwaka)	1,050.00	1,050.00	1,050.00
4	Ubadilishaji wa mita za maji 6,000 chini ya usajili kwa kufunga mita za maji daraja C za DN 15mm. (mita 4,936 mwaka 2023/24 na mita 3,040 mwaka 2024/25 na mita 3,040 kwa mwaka 2025/26)	617.00	380.00	380.00
5	Ununuzi wa zana za kufanyia kazi (Gari 1- CC 2400 double cabin (mwaka wa pili), Pikipiki 12 kila mwaka, welding machines, Pampu za kumwagilia, Spana toolbox, fimbo kwa ajili ya kuzibua maji taka)	142.00	155.00	180.00

*Amri Za Kurekebisha Bei Za Huduma Za Maji Za Mamlaka ya Maji Safi Na Usafi wa Mazingira Dodoma (“Dodoma Wssa”)*

*Tangazo la Serikali Na.577 (Linaendelea.)*

Na.	Maelezo ya Mradi	2023/24	2024/25	2025/26
6	Upanuzi wa mabomba ya maji PN 10, DN 75mm to 150mm kwenye maeneo mapya ya Nzuguni 8.5, Mkonze 5.3, Miganga 4.5, Ilazo Extension 3.6, Ndachi 4.2, Kikuyu 4.7, Mkonze 5.3, Mipango 3.3, Miyuji 7.7 Mapinduzi 5.0, Kinyambwa Extension 4.6, Msalato 3.0, Ntyuka 2.7, Mpamaa 3.4, Swaswa 4.0, Msangalale/Njedengwa 2.9, Chidachi 2.5, Mkalama 1.0, Ihumwa 5.3, Iyumbu 3.1, Mbwanga 2.1, Nala 4, Michese 3.7, Kongwa 15km, Bahi 20km, Chamwino, 20km, Kibaigwa 24km kwa ajili ya kuunga wateja 2,100 kwa urefu wa km 40 kwa mwaka 2023/24, km 53 kwa mwaka 2024/25, na km 87 kwa mwaka 2025/26	2,047.00	2,673.85	4,389.15
7	Ukarabati miundombinu chakavu ya maji km 96 maeneo ya Mji mpya km 6, Kikuyu Kaskazini km1 Miyuji, Mpamaa & Mlimwa C km23, Kongwa km23, Bahi km3, Chamwino km 5, Kibaigwa km13, Mkalama km 6, Msalato km 3, Madukani km5, Majengo km2, Image km3, na NHC Iringa Road km3 kwa mabomba ya ujazo wa DN 63mm - DN 160mm, PN 10 kwenda umbali wa km 18 mwaka 2023/24, km 39 mwaka 2024/25, na km 39 mwaka 2025/26.	950.19	2,000.00	2,000.00
8	Ukarabati wa mabomba ya maji taka kwa jumla ya urefu wa km 2.5. Bahiroad km 0.8, Area A km 0.7), Uhindini km 0.5, Makole km 0.4 na Mjini kati 0.4km kwa mabomba yenye upana kuanzia DN 100mm - DN 160mm, PN 6 kwenda urefu wa km1 mwaka 2024/25, na km 1.5km kwa mwaka 2025/26	-	257.90	386.84
	Jumla	6,572.58	8,445.44	10,657.96

*Amri Za Kurekebisha Bei Za Huduma Za Maji Za Mamlaka ya Maji Safi Na Usafi wa Mazingira Dodoma ("Dodoma Wssa")*

*Tangazo la Serikali Na.577 (Linaendelea.)*

JEDWALI LA TATU

*(Limetengenezwa chini ya aya ya 3 (e))*

VIASHIRIA VYA UTENDAJI

Maelezo	Kizio	Lengo la Utendaji		
		2023/24	2024/25	2025/26
Asilimia ya Idadi ya watu inayofikiwa na huduma ya maji	%	85	90	95
Maunganisho mapya ya majisafi	No.	8,400	8,400	8,400
Maunganisho mapya ya majisafi	No.	216	216	1,000
Upotevu wa Maji	%	27	26	25
Kiwango cha Kufunga Dira za Maji kwa Wateja	%	100	100	100
Ufanisi katika Ukusanyaji wa Mapato	%	98	98	98

JEDWALI LA NNE

*(Limetengenezwa chini ya aya ya 3(f))*

MAPATO YANAYOHITAJIKA

Marekebisho ya Mahitaji ya Mapato (Tshs "000")			
Maelezo	Makisio		
	2023/24	2024/25	2025/26
Gharama za Uzalishaji	8,632,789	9,230,635	10,889,108
Gharama za Usambazaji	7,872,673	8,921,344	10,794,827
Gharama za huduma ya Mati Taka	541,764	655,534	793,196
Gharama za Kiiutumishi	7,108,628	7,317,853	7,645,693
Gharama za Kiutawala	4,206,917	4,315,691	4,473,450
Gharama za Matangazo	544,679	568,372	593,835
Gharama za Matukio na Ufadhili	51,233	60,425	61,670
Gharama za Bodi	145,900	152,291	158,961
Gharama za Utunzaji wa Fedha	47,597	457,385	51,858
Jumla ya Gharama za Uendeshaji na Matengenezo	29,152,180	31,679,530	35,462,598
<i>Return on Investment</i>	1,059,491	740,464	614,598

*Amri Za Kurekebisha Bei Za Huduma Za Maji Za Mamlaka ya Maji Safi Na Usafi wa Mazingira Dodoma (“Dodoma Wssa”)*

*Tangazo la Serikali Na.577 (Linaendelea.)*

Marekebisho ya Mahitaji ya Mapato (Tshs "000")			
Maelezo	Makisio		
	2023/24	2024/25	2025/26
Uchakavu	8,318,443	11,881,550	16,437,714
Mapato Yote Yanayohitajika	38,530,114	44,301,544	52,514,910
Ondoa:			
Mapato mengineyo	6,238,098	6,865,961	7,559,087
Mapato Kutokana na Mauzo ya Maji	32,292,016	37,435,583	44,955,823

Dodoma,  
.....,2023

JAMES A MWAINYEKULE,  
*Mkurugenzi Mkuu*