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MAMLAKA YA MAJI SAFI NA USAFI WA MAZINGIRA MJINI DODOMA 

 (DUWASA) 

 

 

 

 

TAARIFA YA UTEKELEZAJI WA MIRADI YA MAJI SAFI YA UVIKO-19 

KATIKA MAENEO YA BAHI NA NTYUKA-DODOMA  

MWAKA 2022. 

      

Imeandaliwa na: 

Ofisi ya Mkurugenzi Mtendaji 

S.L.P 431, 

DUWASA 

Email: md@duwasa.go.tz, info@duwasa.go.tz 
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UTANGULIZI 

Mamlaka ya Maji Safi na Usafi wa Mazingira Dodoma inatekeleza miradi ya uboreshwaji wa 

maji safi katika maeneo ya Bahi, Ntyuka na vijiji 12 vilivyopo pembezoni mwa mji wa 

Dodoma kwa kutumia fedha za UVIKO-19, yenye thamani ya jumla ya Tsh  980,879,383.05  

 

A. MIRADI YA UVIKO-19 INAYOTEKELEZWA KATIKA MAENEO YA NTYUKA 

NA BAHI. 

            Miradi hii inahusisha mikataba mitano ambayo ni; 

 MRADI WA UTAFITI WA MAJI CHINI YA ARDHI, UCHIMBAJI NA 

UENDELEZWAJI WA VISIMA KATIKA VIJIJI 12 

 

Mkataba Namba: AE/034/HQ/2021-2022/W/05 

Mkandarasi: RUWASA-DDCA 

Gharama ya Mradi: TZS 289,700,000.00 

 

Kazi zinazotekelezwa 

i. Utafiti wa maji chini ya ardhi katika maeneo ya; Nala (Chihoni na Seguchini), 

Hombolo (Maeto na Zepisa), Mpunguzi B, Chikowa, Ntyuka na Chololo 

ii. Kuchimba na kuendeleza visima 6 katika maeneo ya; Nala, Hombolo, 

Mpunguzi B, Hombolo na Chololo. 

iii. Kukarabati visima kwa kuvisafisha (flushing), kupima uwezo wa pampu 

(pumping test), kupima ubora wa maji (water quality analysis) na kurudisha 

kwenye uendeshaji katika maeneo 7; Kitelela, Matumbulu, Msalato senje, 

Zuzu, Michese Zinje, Chigongwe na Ng’ong’ona. 

 

 MRADI WA UCHIMBAJI WA MITARO, ULAZAJI WA MABOMBA, NA 

UJENZI WA TANKI LA 200M
3
 NTYUKA CHIMALAA. 

 

Mkataba Namba:AE/034/HQ/2021-2022/W/06 

Mkandarasi: M/S Bahaj Construction Works Ltd 

Gharama ya Mradi: TZS 177,970,000 

 

Kazi zinazotekelezwa 

 

i. Ujenzi wa tanki la ukubwa wa lita 200,000, uchimbaji wa mitaro na ufukiaji kwa 

urefu wa mita 3,432 

ii. Ulazaji wa mabomba 

iii. Ujenzi wa kibanda kimoja cha kuendesha kisima 

iv. Ujenzi wa fensi kuzunguka kisima 
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v. Ujenzi wa chemba 

vi. Kusimika mark posts 

 

 UNUNUZI WA BOMBA NA VIUNGO VYA PLASTIC KWENYE MRADI WA 

MAJI SAFI MAENEO YA NTYUKA CHIMALAA NA BAHI 

 

Mkataba Namba:AE/034/HQ/2021-2022/G/21 

Mkandarasi: M/S Simba Pipes Industries Ltd 

Gharama ya Mradi: TZS 333,040,633.05 

 

Kazi zinazotekelezwa 

i. Ununuzi wa mabomba ya plastic ya ukubwa mbali mbali; 

- PVC DN 75mm PN10 100pcs 

- PVC DN150mm, PN10 1200pcs 

- P.E DN50mm, 35rollers 

 

 

 MRADI WA UCHIMBAJI WA MITARO, ULAZAJI WA MABOMBA, NA 

UJENZI WA TANKI LA 200M
3
 BAHI. 

 

Mkataba Namba:AE/034/HQ/2021-2022/W/07 

Mkandarasi: M/S Bahaj Construction Works Ltd 

Gharama ya Mradi: TZS 97,220,000.00 

 

Kazi zinazotekelezwa 

 

i. Ujenzi wa tanki la ukubwa wa lita 200,000, uchimbaji wa mitaro na ufukiaji kwa 

urefu wa mita 10,104 

ii. Ulazaji wa mabomba 

iii. Ujenzi wa kibanda kimoja cha kuendesha kisima 

iv. Ujenzi wa Vituo viwili (2) 

v. Ujenzi wa chemba 

vi. Kusimika mark posts 
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 UNUNUZI NA UFUNGAJI WA PAMPU PAMOJA NA MATANKI YA 

KUTIBU MAJI NTYUKA CHIMALAA NA BAHI. 

 

Mkataba Namba: AE/034/HQ/2021-2022/G/22 

Mkandarasi: M/S Davis & Shirtliff  

Gharama ya Mradi: TZS 65,520,250.00 

 

Kazi zinazotekelezwa 

i. Ununuzi wa pampu 

ii. Usimikaji wa pampu 

iii. Ununuzi na usimikaji wa matanki ya kutibu maji  

 

 UNUNUZI WA BOMBA NA VIUNGO VYA CHUMA KWENYE MRADI WA 

MAJI SAFI MAENEO YA NTYUKA CHIMALAA NA BAHI 

 

Mkataba Namba: LPO, PO 00002965 

Mkandarasi: M/S Kenzoe plumbing & pipelines ltd  

Gharama ya Mradi: TZS 17,428,500.00 

 

Kazi zinazotekelezwa 

 

-Ununuzi wa mabomba ya chuma na viungio vyake. 

 

MIRADI YA UVIKO-19 NA HATUA ZILIYOFIKIWA 

NA KAZI ZILIZOPANGWA 

 

HATUA ILIYOFIKIWA 

% YA 

UKAMILIFU 

1.0 Mradi wa utafiti wa maji chini ya ardhi, uchimbaji na uendelezwaji wa visima katika 

vijiji 12 

1.1  -Utafiti wa maji chini ya ardhi 

katika maeneo ya; Nala (Chihoni 

na Seguchini), Hombolo (Maeto 

na Zepisa), Mpunguzi B, 

Chikowa, Ntyuka na Chololo 

- Kuchimba na kuendeleza visima 

6 katika maeneo ya; Nala, 

Hombolo, Mpunguzi B, Hombolo 

na Chololo. 

- Kukarabati visima kwa 

kuvisafisha (flushing), kupima 

-Kazi ya utafiti wa maji chini ardhi 

umekamilika 

 

 

 

-Kisima kimoja kimekamikika mtaa 

wa Chololo 

 

 

-Kazi hizi zimekamilika 

 

100 

 

 

 

 

20 
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uwezo wa pampu (pumping test), 

kupima ubora wa maji (water 

quality analysis) na kurudisha 

kwenye uendeshaji katika maeneo 

7; Kitelela, Matumbulu, Msalato 

senje, Zuzu, Michese Zinje, 

Chigongwe na Ng’ong’ona. 

 

2.0 Mradi wa uchimbaji wa mitaro, ulazaji wa mabomba, na ujenzi wa Tanki la 200m
3
 

Ntyuka Chimalaa. 

2.1 -Ujenzi wa tanki la ukubwa wa 

lita 200,000, uchimbaji wa mitaro 

na ufukiaji kwa urefu wa mita 

3,432 

-Ulazaji wa mabomba 

-Ujenzi wa kibanda kimoja cha 

kuendesha kisima 

-Ujenzi wa fensi kuzunguka 

kisima 

-Ujenzi wa chemba 

-Kusimika mark posts 

- Kuleta na kusimika Chlorine 

Dosing Tank  

- Kuleta na kusimika pampu 1 

kisimani 

- Umeme, Bado tunasubiri 

quotation kutoka TANESCO kwa 

ajili ya kuunganishiwa umeme.  

-Ujenzi wa tanki upo katika hatua ya 

finishing 

 

-Mita 3,100 zimelazwa 

 

-Bado haujaanza 

 

 

-Bado haujaanza 

 

 

-Bado 

 

-kunasubiri kukamilika kwa tanki   

 

 

-kunasubiri kisima    

 

- Ufuatiliaji unaendelea 

 

80 

3.0 Mradi wa uchimbaji wa mitaro, ulazaji wa mabomba, na ujenzi wa tanki la 200m
3
 

Bahi. 

3.1 - Uchimbaji mitaro, ulazaji 

mabomba, na ufukiaji mitaro- 

10,104m  

- Ulazwaji wa mabomba mita 

-Mita 8,100 zimechimbwa kati ya 

mita10,100 

 

 

- Mita 7,000 zimelazwa    

 

80 
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10,104 

-Ujenzi wa Tenki lenye ujazo wa 

lita 200,000.   

-Ujenzi wa kibanda kuendesha 

kisima 

-Ujenzi wa Vituo viwili(2) vya 

kuchotea maji) 

-Kuleta na kusimika Chlorine 

Dosing Tank        

-Kuleta na kusimika pampu  

visimani 

-Kusogeza umeme kwenye 

kibanda cha kuendeshea visima   

 

-lipo hatua ya kuta awamu ya pili 

curing inaendelea nondo zinaendelea 

kusukwa kwa ajili ya awamu ya pili 

ya ukuta   

-    Plasta imekamilika  

 

-Mkandarasi amepewa michoro na 

kuoneshwa sehemu za kujenga      

 

-Bado haijaanza   

 

 

- Bado haijaanza   

 

 

- Bado haijaanza   

4.0 Kiwango cha ukamilifu wa miradi kwa ujumla 80 

 

Changamoto miradi ya UVIKO-19 

-Uhaba wa upatikanaji wa maji chini ardhi kwa eneo la Ntyuka  

-Gharama kubwa ya kusogeza umeme katika kisima cha Bahi 

Mikakati ya kukabiliana na Changamoto 

DUWASA inaendelea kufanya tafiti kwa kutumia wataalam mbalilmbali ili kupata chanzo 

cha uhakika chenye maji mengi eneo la Ntyuka. Pia inaendelea kuwasiliana na TANESCO ili 

kusogeza nguzo katika eneo la visima vya Bahi. 
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Picha mbalimbali za miradi 

 

Ujenzi wa mfuniko wa tanki la Ntyuka 

 

Ujenzi wa kibanda cha umeme Bahi 
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Uchimbaji wa mitaro-Bahi 

 

 

Naomba kuwasilisha. 

 

DUWASA 


